xã Định Bình: Ra mắt mô hình điểm “Gia đình 5 có, 3 sạch”
Ngày 29 tháng 4 năm 2023 Hội Phụ nữ xã Định Bình đã ra mắt mô hình 5 có 3 sạch tại chi hội Phụ nữ thôn Căng Lập gắn với giao lưu dân vũ thể thao nhân kỷ niệm 48 năm ngày Giải phóng Miền Nam và QTLĐ
Thực hiện Hướng dẫn số 04/HD-BTV ngày 09 tháng 8 năm 2022 của Ban Thường vụ Hội LHPN huyện Yên Định về thực hiện cuộc vận động "Xây dựng gia đình 5 không 3 sạch" và " Gia đình 5 có, 3 sạch";
Ngày 29 tháng 4 năm 2023 Hội Phụ nữ xã Định Bình đã ra mắt mô hình 5 có 3 sạch tại chi hội Phụ nữ thôn Căng Lập gắn với giao lưu dân vũ thể thao nhân kỷ niệm 48 năm ngày Giải phóng Miền Nam và QTLĐ. Nhằm tiếp tục bồi dưỡng, nâng cao kiến thức, năng lực, trách nhiệm của cán bộ, hội viên phụ nữ và nhân dân trong thực hiện cuộc vận động "Xây dựng gia đình 5 không, 3 sạch", thí điểm triển khai thực hiện mô hình"Xây dựng gia đình 5 có, 3 sạch" ở các chi hội đạt nông thôn mới kiểu mẫu với các tiêu chí cụ thể, phù hợp, góp phần xây dựng gia đình Việt Nam ấm no, hạnh phúc, tiến bộ, văn minh.
Đ/c Vũ Thị Giang Chủ tịch Hội LHPN, Đ/c Nguyễn Thị Sửu TV hội PN xã
tặng quà cho ban chủ nhiệm câu lạc bộ
Dự buổi ra mắt có đồng chí Nguyễn Duy Thảo Phó BT CT Hội Đồng ND xã, Đ/c Lê Thị Hằng CTMTTQ xã, Các Đ/c Thường vụ hội Phụ Nữ xã, Ban CTMT thôn Căng Lập, Các Đ/c trong BCH, Chi hội trưởng, chi hội phó, 120 HV Hội PN thôn Căng Lập và 150 hội viên tại 7 chi hội tham gia đêm giao lưu dân vũ thể thao.
Mô hình "Gia đình 5 có, 3 sạch" với các tiêu chí: "Có ngôi nhà an toàn; có việc làm, có thu nhập; có tinh thần học hỏi, cầu tiến; có sức khỏe; có nếp sống văn hoá" và "Sạch nhà, sạch bếp, sạch ngõ". Tại buổi ra mắt, các thành viên đã được thông qua quy chế hoạt động của mô hình. Việc tham gia mô hình nhằm giúp hội viên phụ nữ có điều kiện gặp gỡ, giao lưu, trao đổi kinh nghiệm giúp đỡ nhau trong hoạt động sản xuất, kinh doanh phát triển kinh tế, góp phần cải thiện chất lượng cuộc sống cho phụ nữ, gia đình và cộng đồng.
Hình ảnh đội văn nghệ chi hội Căng lập tại buổi ra mắt mô hình
Đc Nguyễn Thị Sửu TV hội PN xã thông qua Quyết Định thành lập mô hình
Tại buổi ra mắt hội Phụ nữ xã đã vận động nhà hảo tâm và trích quỹ hội tặng quà cho mô hình là 5 thùng đựng rác, bánh kẹo và tiền mặt trị giá 3 triệu đồng.
Đây là mô hình điểm được Hội LHPN xã triển khai để nhân rộng trong toàn xã thời gian tới.
Người thực hiện : Đ/c Vũ Thị Giang - CT Hội LHPN xã Định Bình
Tin cùng chuyên mục
-
HỘI PHỤ NỮ XÃ ĐỊNH BÌNH TỔ CHỨC SƠ KẾT NỬA NHIỆM KỲ 2021-2026
23/04/2024 08:46:43 -
HỘI LIÊN HIỆP THANH NIÊN XÃ ĐỊNH BÌNH TỔ CHỨC THÀNH CÔNG ĐẠI HỘI HỘI LIÊN HIỆP THANH NIÊN XÃ LẦN THỨ V, NHIỆM KỲ 2024-2029
03/04/2024 15:50:56 -
TUỔI TRẺ ĐỊNH BÌNH SÔI NỔI CÁC HOẠT ĐỘNG CHÀO MỪNG KỶ NIỆM 93 NĂM NGÀY THÀNH LẬP ĐOÀN TNCS HỒ CHÍ MINH
19/03/2024 08:50:45 -
THÔNG BÁO Niêm yết công khai Thông báo thu hồi đất dự án: Hạ tầng kỹ thuật khu dân cư Cầu Bản, Kênh Khê, xã Định Bình, huyện Yên Định, tỉnh Thanh Hóa
19/03/2024 08:27:26
xã Định Bình: Ra mắt mô hình điểm “Gia đình 5 có, 3 sạch”
Ngày 29 tháng 4 năm 2023 Hội Phụ nữ xã Định Bình đã ra mắt mô hình 5 có 3 sạch tại chi hội Phụ nữ thôn Căng Lập gắn với giao lưu dân vũ thể thao nhân kỷ niệm 48 năm ngày Giải phóng Miền Nam và QTLĐ
Thực hiện Hướng dẫn số 04/HD-BTV ngày 09 tháng 8 năm 2022 của Ban Thường vụ Hội LHPN huyện Yên Định về thực hiện cuộc vận động "Xây dựng gia đình 5 không 3 sạch" và " Gia đình 5 có, 3 sạch";
Ngày 29 tháng 4 năm 2023 Hội Phụ nữ xã Định Bình đã ra mắt mô hình 5 có 3 sạch tại chi hội Phụ nữ thôn Căng Lập gắn với giao lưu dân vũ thể thao nhân kỷ niệm 48 năm ngày Giải phóng Miền Nam và QTLĐ. Nhằm tiếp tục bồi dưỡng, nâng cao kiến thức, năng lực, trách nhiệm của cán bộ, hội viên phụ nữ và nhân dân trong thực hiện cuộc vận động "Xây dựng gia đình 5 không, 3 sạch", thí điểm triển khai thực hiện mô hình"Xây dựng gia đình 5 có, 3 sạch" ở các chi hội đạt nông thôn mới kiểu mẫu với các tiêu chí cụ thể, phù hợp, góp phần xây dựng gia đình Việt Nam ấm no, hạnh phúc, tiến bộ, văn minh.
Đ/c Vũ Thị Giang Chủ tịch Hội LHPN, Đ/c Nguyễn Thị Sửu TV hội PN xã
tặng quà cho ban chủ nhiệm câu lạc bộ
Dự buổi ra mắt có đồng chí Nguyễn Duy Thảo Phó BT CT Hội Đồng ND xã, Đ/c Lê Thị Hằng CTMTTQ xã, Các Đ/c Thường vụ hội Phụ Nữ xã, Ban CTMT thôn Căng Lập, Các Đ/c trong BCH, Chi hội trưởng, chi hội phó, 120 HV Hội PN thôn Căng Lập và 150 hội viên tại 7 chi hội tham gia đêm giao lưu dân vũ thể thao.
Mô hình "Gia đình 5 có, 3 sạch" với các tiêu chí: "Có ngôi nhà an toàn; có việc làm, có thu nhập; có tinh thần học hỏi, cầu tiến; có sức khỏe; có nếp sống văn hoá" và "Sạch nhà, sạch bếp, sạch ngõ". Tại buổi ra mắt, các thành viên đã được thông qua quy chế hoạt động của mô hình. Việc tham gia mô hình nhằm giúp hội viên phụ nữ có điều kiện gặp gỡ, giao lưu, trao đổi kinh nghiệm giúp đỡ nhau trong hoạt động sản xuất, kinh doanh phát triển kinh tế, góp phần cải thiện chất lượng cuộc sống cho phụ nữ, gia đình và cộng đồng.
Hình ảnh đội văn nghệ chi hội Căng lập tại buổi ra mắt mô hình
Đc Nguyễn Thị Sửu TV hội PN xã thông qua Quyết Định thành lập mô hình
Tại buổi ra mắt hội Phụ nữ xã đã vận động nhà hảo tâm và trích quỹ hội tặng quà cho mô hình là 5 thùng đựng rác, bánh kẹo và tiền mặt trị giá 3 triệu đồng.
Đây là mô hình điểm được Hội LHPN xã triển khai để nhân rộng trong toàn xã thời gian tới.
Người thực hiện : Đ/c Vũ Thị Giang - CT Hội LHPN xã Định Bình