ĐOÀN THANH NIÊN – HỘI LIÊN HIỆP THANH NIÊN XÃ ĐỊNH BÌNH RA MẮT CÔNG TRÌNH THANH NIÊN NĂM 2024
Nằm trong chuỗi các hoạt động thiết thực chào mừng kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 – 26/3/2024), chào mừng tháng thanh niên năm 2024 và chào mừng Đại hội Hội LHTN xã Định Bình lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029;
ĐOÀN THANH NIÊN HỘI LIÊN HIỆP THANH NIÊN XÃ ĐỊNH BÌNH
RA MẮT CÔNG TRÌNH THANH NIÊN NĂM 2024
Nằm trong chuỗi các hoạt động thiết thực chào mừng kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 26/3/2024), chào mừng tháng thanh niên năm 2024 và chào mừng Đại hội Hội LHTN xã Định Bình lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029; Đoàn xã Hội liên hiệp thanh niên xã Định Bình ra mắt công trình thanh niên: tạo mã QR giới thiệu về quê hương Định Bình, về lịch sử hình thành các thôn, làng, các trường học, cơ quan đóng trên địa bàn xã, bảng mã QR - code quản lý các thôn làng về nhân khẩu, số nhà. Công trình được ra mắt đầu tiên ở thôn Đắc Trí, xã Định Bình.
Bảng mã QR được ra mắt tại thôn Đắc Trí
Người dân đang được hướng dẫn quét mã QR Code để tra cứu thông tin
Công trình thể hiện sự sáng tạo, tình nguyện của Đoàn xã trong việc góp phần xây dựng thành công xã chuyển đổi số, cũng như duy trì và nâng cao các tiêu chí trong xây dựng NTM nâng cao, NTM kiểu mẫu tại địa phương.
Các bạn trẻ thích thú khi được tiếp cận với bảng mã QR code
Trong thời gian tới Đoàn xã Hội liên hiệp thanh niên xã sẽ tiếp tục hoàn thiện và ra mắt bảng mã QR code tại các thôn còn lại, cũng như các cơ quan và các điểm di tích đóng trên địa bàn xã
Thực hiện; Nguyễn Thị Minh BT Đoàn
Tin cùng chuyên mục
-
Xã Định Bình tổ chức Đại hôi; Hội Bảo trợ Người khuyết tật, Trẻ em mồ côi và BVQTE
24/07/2024 09:44:34 -
Định Bình tổ chức Hội nghị tiếp xúc cử tri của đại biểu HĐND xã Định Bình
27/06/2024 15:20:51 -
Định Bình ra quân trồng hoa, cây cảnh, xây dựng các tuyến đường kiểu mẫu.
25/06/2024 10:04:49 -
Đoàn thanh niên xã Định Bình tổ chức tiếp nhận ĐVTN về sinh hoạt hè tại địa phương
11/06/2024 07:52:16
ĐOÀN THANH NIÊN – HỘI LIÊN HIỆP THANH NIÊN XÃ ĐỊNH BÌNH RA MẮT CÔNG TRÌNH THANH NIÊN NĂM 2024
Nằm trong chuỗi các hoạt động thiết thực chào mừng kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 – 26/3/2024), chào mừng tháng thanh niên năm 2024 và chào mừng Đại hội Hội LHTN xã Định Bình lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029;
ĐOÀN THANH NIÊN HỘI LIÊN HIỆP THANH NIÊN XÃ ĐỊNH BÌNH
RA MẮT CÔNG TRÌNH THANH NIÊN NĂM 2024
Nằm trong chuỗi các hoạt động thiết thực chào mừng kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 26/3/2024), chào mừng tháng thanh niên năm 2024 và chào mừng Đại hội Hội LHTN xã Định Bình lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029; Đoàn xã Hội liên hiệp thanh niên xã Định Bình ra mắt công trình thanh niên: tạo mã QR giới thiệu về quê hương Định Bình, về lịch sử hình thành các thôn, làng, các trường học, cơ quan đóng trên địa bàn xã, bảng mã QR - code quản lý các thôn làng về nhân khẩu, số nhà. Công trình được ra mắt đầu tiên ở thôn Đắc Trí, xã Định Bình.
Bảng mã QR được ra mắt tại thôn Đắc Trí
Người dân đang được hướng dẫn quét mã QR Code để tra cứu thông tin
Công trình thể hiện sự sáng tạo, tình nguyện của Đoàn xã trong việc góp phần xây dựng thành công xã chuyển đổi số, cũng như duy trì và nâng cao các tiêu chí trong xây dựng NTM nâng cao, NTM kiểu mẫu tại địa phương.
Các bạn trẻ thích thú khi được tiếp cận với bảng mã QR code
Trong thời gian tới Đoàn xã Hội liên hiệp thanh niên xã sẽ tiếp tục hoàn thiện và ra mắt bảng mã QR code tại các thôn còn lại, cũng như các cơ quan và các điểm di tích đóng trên địa bàn xã
Thực hiện; Nguyễn Thị Minh BT Đoàn