HỘI PHỤ NỮ XÃ ĐÌNH BÌNH VỚI HOẠT ĐỘNG “ TRIỆU PHẦN QUÀ SAN SẺ YÊU THƯƠNG”
Trong không khí ngày Tết cổ truyền dân tộc đang đến gần, sáng ngày 15/1/2023, Hội Phụ Nữ xã Định Bình tổ chức trao những món quà tình nghĩa của Hội LHPN huyện yên Định, và các nhà hảo tâm đến những mãnh đời còn kém may mắn; nhằm mang một cái Tết vui vẻ và ấm cúng tới các bà, các mẹ và các cháu còn gặp hoàn cảnh khó khăn.
Bà Vũ Thị Chiến thôn Ấp trú xã Định Bình
Gia đình bà có 2 người con trai bị thần kinh bản thân bà bị bệnh hiện đi lại rất khó khăn
Tổng số quà hội Phụ nữ huy động được là 8 xuất, tuỳ theo từng hoàn cảnh mà mỗi xuất quà từ 300.000đ đến 1.000.000đ đối tượng hội hướng tới là trẻ em mồ côi, khuyết tật, và các bà, các me, các chị em còn gặp nhiều khó khăn đón tết vui vẻ, đầm ấm trong sự yêu thương đùm bọc của gia đình và xã hội.
Cháu Bùi Lê Đức Tú thôn Công Bình xã Định Bình
Những món quà nhỏ nhưng thể hiện được sự ấm áp, chân thành và tình yêu thương của Hội Phụ nữ và các nhà hảo tâm. Đồng thời lan toả những tấm lòng nhân ái, sẻ chia, biết yêu thương và giúp đỡ nhau trong cuộc sống. cùng nhau xây dựng một mùa Xuân gắn kết - Tết yêu thương.
Cháu Nguyễn mạnh Hiếu thôn Mỹ Nga mồ côi cha và mẹ hiện cháu đang ở cùng bà nội.
2 cháu bé thôn Tân Sen có hoàn cảnh đặc biêt ( mẹ bỏ đi, bố thần kinh không ổn định hiện các cháu đang ở với bà nội)
Thực Hiện: Đ/c Vũ Thị Giang - Chủ tịch hội LHPN
Tin cùng chuyên mục
-
Xã Định Bình tổ chức Đại hôi; Hội Bảo trợ Người khuyết tật, Trẻ em mồ côi và BVQTE
24/07/2024 09:44:34 -
Định Bình tổ chức Hội nghị tiếp xúc cử tri của đại biểu HĐND xã Định Bình
27/06/2024 15:20:51 -
Định Bình ra quân trồng hoa, cây cảnh, xây dựng các tuyến đường kiểu mẫu.
25/06/2024 10:04:49 -
Đoàn thanh niên xã Định Bình tổ chức tiếp nhận ĐVTN về sinh hoạt hè tại địa phương
11/06/2024 07:52:16
HỘI PHỤ NỮ XÃ ĐÌNH BÌNH VỚI HOẠT ĐỘNG “ TRIỆU PHẦN QUÀ SAN SẺ YÊU THƯƠNG”
Trong không khí ngày Tết cổ truyền dân tộc đang đến gần, sáng ngày 15/1/2023, Hội Phụ Nữ xã Định Bình tổ chức trao những món quà tình nghĩa của Hội LHPN huyện yên Định, và các nhà hảo tâm đến những mãnh đời còn kém may mắn; nhằm mang một cái Tết vui vẻ và ấm cúng tới các bà, các mẹ và các cháu còn gặp hoàn cảnh khó khăn.
Bà Vũ Thị Chiến thôn Ấp trú xã Định Bình
Gia đình bà có 2 người con trai bị thần kinh bản thân bà bị bệnh hiện đi lại rất khó khăn
Tổng số quà hội Phụ nữ huy động được là 8 xuất, tuỳ theo từng hoàn cảnh mà mỗi xuất quà từ 300.000đ đến 1.000.000đ đối tượng hội hướng tới là trẻ em mồ côi, khuyết tật, và các bà, các me, các chị em còn gặp nhiều khó khăn đón tết vui vẻ, đầm ấm trong sự yêu thương đùm bọc của gia đình và xã hội.
Cháu Bùi Lê Đức Tú thôn Công Bình xã Định Bình
Những món quà nhỏ nhưng thể hiện được sự ấm áp, chân thành và tình yêu thương của Hội Phụ nữ và các nhà hảo tâm. Đồng thời lan toả những tấm lòng nhân ái, sẻ chia, biết yêu thương và giúp đỡ nhau trong cuộc sống. cùng nhau xây dựng một mùa Xuân gắn kết - Tết yêu thương.
Cháu Nguyễn mạnh Hiếu thôn Mỹ Nga mồ côi cha và mẹ hiện cháu đang ở cùng bà nội.
2 cháu bé thôn Tân Sen có hoàn cảnh đặc biêt ( mẹ bỏ đi, bố thần kinh không ổn định hiện các cháu đang ở với bà nội)
Thực Hiện: Đ/c Vũ Thị Giang - Chủ tịch hội LHPN