Ngày 28/9/2023 Hội LHPN xã Định Bình tổ chức thăm hỏi, động viên, trao quà cho các em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã nhân ngày Tết Trung Thu
Hội phụ nữ xã Định Bình thăm hỏi động viên các em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn nhân ngày tết Trung thu. Động viên các em tiếp tục nỗ lực, cố gắng nhiều hơn nữa để vươn lên khó khăn trong cuộc sống, phấn đấu đạt nhiều thành tích trong học tập.
Hội phụ nữ xã Định Bình thăm hỏi động viên các em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn nhân ngày tết Trung thu. Động viên các em tiếp tục nỗ lực, cố gắng nhiều hơn nữa để vươn lên khó khăn trong cuộc sống, phấn đấu đạt nhiều thành tích trong học tập.
Theo đó, BCH hội LHPN xã đã hỏi thăm, động viên tặng quà cho các cháu học sinh có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, trẻ khuyết tật trên địa bàn. Tại những nơi đến thăm, Hội đã ân cần hỏi thăm sức khỏe, điều kiện sống, việc học tập rèn luyện của các cháu học sinh, động viên các cháu cố gắng học tập tốt, tu dưỡng, rèn luyện để trở thành con ngoan, trò giỏi, cháu ngoan Bác Hồ.
Hội Liên hiệp Phụ nữ xã Định Bình tặng quà cho trẻ em khuyết tật tại thôn Căng Lập nhân dịp Tết Trung thu
Đây là một trong những hoạt động thường niên có ý nghĩa thiết thực, thể hiện trách nhiệm và tình cảm của Hội LHPN xã trong việc quan tâm, chăm lo cho trẻ em nhân dịp Tết Trung thu.
Hội Liên hiệp Phụ nữ xã Định Bình tặng quà cho trẻ em mồ côi thôn Mỹ Nga nhân dịp Tết Trung thu
Đây là hoạt động thường niên của Hội phụ nữ xã nhằm quan tâm hỗ trợ các hoạt động chăm sóc, học tập và vui chơi trung thu cho học sinh, nhất là các em bị khuyết tật nặng, trẻ em có hoàn cảnh khó khăn, phần nào giúp cho các em vui Tết Trung thu trong niềm vui trọn vẹn./.
Tin cùng chuyên mục
-
Xã Định Bình tổ chức Đại hôi; Hội Bảo trợ Người khuyết tật, Trẻ em mồ côi và BVQTE
24/07/2024 09:44:34 -
Định Bình tổ chức Hội nghị tiếp xúc cử tri của đại biểu HĐND xã Định Bình
27/06/2024 15:20:51 -
Định Bình ra quân trồng hoa, cây cảnh, xây dựng các tuyến đường kiểu mẫu.
25/06/2024 10:04:49 -
Đoàn thanh niên xã Định Bình tổ chức tiếp nhận ĐVTN về sinh hoạt hè tại địa phương
11/06/2024 07:52:16
Ngày 28/9/2023 Hội LHPN xã Định Bình tổ chức thăm hỏi, động viên, trao quà cho các em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã nhân ngày Tết Trung Thu
Hội phụ nữ xã Định Bình thăm hỏi động viên các em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn nhân ngày tết Trung thu. Động viên các em tiếp tục nỗ lực, cố gắng nhiều hơn nữa để vươn lên khó khăn trong cuộc sống, phấn đấu đạt nhiều thành tích trong học tập.
Hội phụ nữ xã Định Bình thăm hỏi động viên các em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn nhân ngày tết Trung thu. Động viên các em tiếp tục nỗ lực, cố gắng nhiều hơn nữa để vươn lên khó khăn trong cuộc sống, phấn đấu đạt nhiều thành tích trong học tập.
Theo đó, BCH hội LHPN xã đã hỏi thăm, động viên tặng quà cho các cháu học sinh có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, trẻ khuyết tật trên địa bàn. Tại những nơi đến thăm, Hội đã ân cần hỏi thăm sức khỏe, điều kiện sống, việc học tập rèn luyện của các cháu học sinh, động viên các cháu cố gắng học tập tốt, tu dưỡng, rèn luyện để trở thành con ngoan, trò giỏi, cháu ngoan Bác Hồ.
Hội Liên hiệp Phụ nữ xã Định Bình tặng quà cho trẻ em khuyết tật tại thôn Căng Lập nhân dịp Tết Trung thu
Đây là một trong những hoạt động thường niên có ý nghĩa thiết thực, thể hiện trách nhiệm và tình cảm của Hội LHPN xã trong việc quan tâm, chăm lo cho trẻ em nhân dịp Tết Trung thu.
Hội Liên hiệp Phụ nữ xã Định Bình tặng quà cho trẻ em mồ côi thôn Mỹ Nga nhân dịp Tết Trung thu
Đây là hoạt động thường niên của Hội phụ nữ xã nhằm quan tâm hỗ trợ các hoạt động chăm sóc, học tập và vui chơi trung thu cho học sinh, nhất là các em bị khuyết tật nặng, trẻ em có hoàn cảnh khó khăn, phần nào giúp cho các em vui Tết Trung thu trong niềm vui trọn vẹn./.