TRUNG THU CHO EM NĂM 2023 VỚI NHỮNG PHẦN VIỆC Ý NGHĨA, THIẾT THỰC CỦA ĐOÀN XÃ ĐỊNH BÌNH
Thực hiện chương trình công tác đoàn và phong trào thanh thiếu nhi năm 2023, Thực hiện công văn số: 17/CV-ĐTN, ngày 12/9/2023 về việc tổ chức Tết trung thu năm 2023 của BTV Huyện đoàn Yên Định. Được sự cho phép của Thường vụ Đảng ủy xã Định Bình, để thể hiện sự quan tâm, chăm lo của toàn xã hội cho các em thiếu niên nhi đồng, tạo điều kiện để tất cả các em thiếu nhi đều được đón Tết Trung thu vui tươi, an toàn và thiết thực; Đoàn xã Định Bình đã triển khai những phần việc ý nghĩa, thiết thực trong mùa trung thu năm 2023:
* Tổ chức thăm hỏi, tặng quà cho 15 trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt, khó khăn, khuyết tật, mồ côi, mắc bệnh hiểm nghèo.
* Một số hình ảnh:
* Tổ chức thăm hỏi, trao tiền hỗ trợ học kỳ 1 cho e nuôi của Đoàn: Nguyễn Minh Quân thôn Căng Lập, xã Định Bình.
Tham mưu với cấp uỷ, chính quyền, chỉ đạo cho các chi đoàn phối hợp với ban công tác mặt trận thôn tổ chức đêm hội trăng rằm vui vẻ, ý nghĩa cho các em thiếu nhi trên toàn xã.
Đoàn xã xin chân thành cảm ơn sự quan tâm, tạo điều kiện của cấp uỷ, chính quyền địa phương và các đơn vị thôn.
Đoàn xã xin chân thành cảm ơn các nhà hảo tâm:
Bác sỹ Trịnh Ngọc Cảnh - người con ưu tú của quê hương, hiện đang công tác tại bệnh viện đa khoa tỉnh Thanh Hoá - người luôn đồng hành với các chương trình của Đoàn xã trong những năm qua, đã ủng hộ 2.000.000 đồng.
Shop "thế giới đồ chơi Yên Định" của Mẹ Nguyễn Tuyến - địa chỉ: Tân Ngữ 2, Định Long, Yên Định đã dành tặng 5 suất quà bằng hiện vật trị giá 1.000.000đồng.
Công ty may Phúc Linh - địa chỉ: Ấp Trú, Định Bình Bên cạnh việc tạo công ăn việc làm cho rất nhiều người dân với mức lương và các chế độ ưu đãi tốt, công ty vẫn luôn quan tâm ủng hộ các phong trào của Đoàn xã; đã ủng hộ: 2.400.000 đồng cho mô hình "Em nuôi của đoàn".
Kính chúc các mạnh thường quân, quý công ty cùng mọi người luôn mạnh khoẻ, hạnh phúc và thành công hơn nữa.
Chúc tất cả các em thiếu niên nhi đồng luôn mạnh khoẻ, chăm ngoan học giỏi và có 1 ngày tết trung thu thật vui vẻ.
Thực hiện: Đ/c Nguyễn Thị Minh - Bí thư Đoàn xã
Tin cùng chuyên mục
-
Xã Định Bình tổ chức Đại hôi; Hội Bảo trợ Người khuyết tật, Trẻ em mồ côi và BVQTE
24/07/2024 09:44:34 -
Định Bình tổ chức Hội nghị tiếp xúc cử tri của đại biểu HĐND xã Định Bình
27/06/2024 15:20:51 -
Định Bình ra quân trồng hoa, cây cảnh, xây dựng các tuyến đường kiểu mẫu.
25/06/2024 10:04:49 -
Đoàn thanh niên xã Định Bình tổ chức tiếp nhận ĐVTN về sinh hoạt hè tại địa phương
11/06/2024 07:52:16
TRUNG THU CHO EM NĂM 2023 VỚI NHỮNG PHẦN VIỆC Ý NGHĨA, THIẾT THỰC CỦA ĐOÀN XÃ ĐỊNH BÌNH
Thực hiện chương trình công tác đoàn và phong trào thanh thiếu nhi năm 2023, Thực hiện công văn số: 17/CV-ĐTN, ngày 12/9/2023 về việc tổ chức Tết trung thu năm 2023 của BTV Huyện đoàn Yên Định. Được sự cho phép của Thường vụ Đảng ủy xã Định Bình, để thể hiện sự quan tâm, chăm lo của toàn xã hội cho các em thiếu niên nhi đồng, tạo điều kiện để tất cả các em thiếu nhi đều được đón Tết Trung thu vui tươi, an toàn và thiết thực; Đoàn xã Định Bình đã triển khai những phần việc ý nghĩa, thiết thực trong mùa trung thu năm 2023:
* Tổ chức thăm hỏi, tặng quà cho 15 trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt, khó khăn, khuyết tật, mồ côi, mắc bệnh hiểm nghèo.
* Một số hình ảnh:
* Tổ chức thăm hỏi, trao tiền hỗ trợ học kỳ 1 cho e nuôi của Đoàn: Nguyễn Minh Quân thôn Căng Lập, xã Định Bình.
Tham mưu với cấp uỷ, chính quyền, chỉ đạo cho các chi đoàn phối hợp với ban công tác mặt trận thôn tổ chức đêm hội trăng rằm vui vẻ, ý nghĩa cho các em thiếu nhi trên toàn xã.
Đoàn xã xin chân thành cảm ơn sự quan tâm, tạo điều kiện của cấp uỷ, chính quyền địa phương và các đơn vị thôn.
Đoàn xã xin chân thành cảm ơn các nhà hảo tâm:
Bác sỹ Trịnh Ngọc Cảnh - người con ưu tú của quê hương, hiện đang công tác tại bệnh viện đa khoa tỉnh Thanh Hoá - người luôn đồng hành với các chương trình của Đoàn xã trong những năm qua, đã ủng hộ 2.000.000 đồng.
Shop "thế giới đồ chơi Yên Định" của Mẹ Nguyễn Tuyến - địa chỉ: Tân Ngữ 2, Định Long, Yên Định đã dành tặng 5 suất quà bằng hiện vật trị giá 1.000.000đồng.
Công ty may Phúc Linh - địa chỉ: Ấp Trú, Định Bình Bên cạnh việc tạo công ăn việc làm cho rất nhiều người dân với mức lương và các chế độ ưu đãi tốt, công ty vẫn luôn quan tâm ủng hộ các phong trào của Đoàn xã; đã ủng hộ: 2.400.000 đồng cho mô hình "Em nuôi của đoàn".
Kính chúc các mạnh thường quân, quý công ty cùng mọi người luôn mạnh khoẻ, hạnh phúc và thành công hơn nữa.
Chúc tất cả các em thiếu niên nhi đồng luôn mạnh khoẻ, chăm ngoan học giỏi và có 1 ngày tết trung thu thật vui vẻ.
Thực hiện: Đ/c Nguyễn Thị Minh - Bí thư Đoàn xã